Chào đồng dâm đến với RPHANG ☺️
Bạn có muốn tham gia comment vào các bài viết bạn quan tâm không? Chỉ mất 15 giây để đăng ký nick
Đăng ký ngay

Tâm Sự Một nỗi buồn không biết tên

Lượt xem: 542

Xem thêm topic đăng bởi tosonk12

tosonk12

Đang Tuổi Sửu Nhi
30/1/20
145
152
25
28
TPHCM
VND
0
Tín dụng
1,043
Trước khi vào chủ đề chính thì mình xin nói trước là đây chỉ là tâm sự mình muốn giãi bày nhưng không hợp ý anh em thì anh em cứ next, mình không muốn mất lòng anh em.

Hôm nay mình cũng không rõ là một ngày thế nào nhưng tại sao chuyện buồn nó cứ ập đến với mình khiến mình không còn tâm trạng làm việc. Đi dạo một vòng để kiếm quán cafe để viết nên dòng tâm sự mà rảo báng dọc hết một số đường bên quận 1 thì phần lớn đều đóng cửa. Đi mãi mới thấy được quán Guto Cafe ở bùi Thị Xuân còn mở, mình dừng chân để viết dòng tâm sự này.

Người xưa nói đúng, có duyên thì mình gặp được những người con gái những người anh em tốt. Nơi thành thị đông đúc như Sài Gòn, kiếm người yêu thật khó nhưng những người anh em tốt càng khó hơn.

Duyên cũng tạo cơ hội cho mình gặp được những người con gái tốt, vui tính. Họ đến với mình đem cho mình hạnh phúc nhưng chắc do tính cách mình quá vội đẩy nhanh tiến độ đã làm họ sợ, họ rời mình đi. Cũng có một số người đến với mình cũng chỉ muốn mình mua đồ cho họ rồi khi họ có được thì họ yêu người khác.

Nhưng với mình, mình chỉ mong muốn có một điểm dừng chân dù cô ấy làm nghề gì cũng được, mình không quan trọng vì quan trọng nhất là mình và cô ấy có hợp nhau không. Mình xin nói dù cô ấy đang hay đã từng làm nghề không sạch thì mình cũng không đặt quá nặng vấn đề đó. Mình đã từng gặp một vài cô gái, họ từng nói với mình "Xin anh đừng yêu em vì yêu em là khổ". Nhưng mình đã nói với họ "Nếu yêu em là khổ thì anh nguyện khổ để yêu em". Tiếc rằng ông trời không bao giờ đáp ứng được ý nguyện của mình và cho họ rời xa mình mãi. Đau buồn vì gái riết cũng quen, mình dần cũng chưa biết nên dừng lại vì mình đặt tình cảm sai chỗ quá nhiều hay mình nên bước tiếp để tìm một bảo vật gọi là "True love".

Về anh em thì mình đặt biệt quý trọng những người anh em mà thực sự giúp đỡ mình và cho mình những lời khuyên, đôi khi có những người thẳng tính, dùng những từ ngữ góp ý hơi nặng nhưng mang ý tốt lại hay dẫn đến mình bị hiểu nhầm ý rồi mình dùng những câu không hay với họ, cũng có những người anh em tốt với mình mà mình lại không khéo làm họ bị vạ lây và dính phốt do mình vô ý tạo ra cho họ. Mình đã gặp biết bao nhiêu người anh em tốt với mình. Chân thành cám ơn và xin lỗi những người đang làm anh em của mình.

Hôm nay chính những điều ngu xuẩn mình đã làm khiến mình mất đi 1 một người em gái và một người anh tốt và chân thành khuyên và giúp mình. Mình rất đau và buồn cả ngày hôm nay nhưng mình không biết phải làm thế nào, chỉ còn nước là chờ đợi thời gian sẽ cho mình câu trả lời tốt nhất. Mình cám ơn người em gái và cả người anh mình xem như là anh trai đã đến nhưng cũng đã tạm thời ra đi. Cuộc sống là vậy, người đến rồi đi, mình cũng thật là khờ.

Mình cám ơn trước những người dành thời gian đọc, mình cũng xin nhắc lại là đây chỉ là tâm sự của mình, ai thấy không hợp thì cứ bước ra chứ đừng tranh luận. Chân thành cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Yamato niko

Đang Bú Sữa Mẹ
21/2/20
36
16
9
Sài Gòn
VND
0
Tín dụng
306
Tuổi trẻ. Nhưng điều mình muốn tốt hay sẽ theo đuổi thì đừng public. Sẽ ảnh hưởng đến nhiều người . Nhất là tính cảm. Với người nhạy cảm. Sẽ mất tất cả thôi.

• Like
Reactions: tosonk12

BCrp

Checker Chính Thức
15/3/19
1,131
1,624
128
30
tphcm
VND
0
Tín dụng
7,577
M chắc hẳn là người nặng tình , sống tình cảm ..cô đơn wa rồi thành ra tự kỉ ..suy nghỉ nhiều . haizzz
_ Cuộc sống là phải bước đi , những người đôi khi họ ko đi cùng m ..chỉ là họ đi chậm lại 1 chút để theo dõi bước đi của m ..đó là gia đình , anh em và bạn đời của m . chỉ là họ cố tình đi chậm 1 chút thôi .
_ Những người muốn m đi chậm hoặc cố ngăn bước chân của m thì là xã hội rồi . haizzz

tosonk12

Đang Tuổi Sửu Nhi
30/1/20
145
152
25
28
TPHCM
VND
0
Tín dụng
1,043
M chắc hẳn là người nặng tình , sống tình cảm ..cô đơn wa rồi thành ra tự kỉ ..suy nghỉ nhiều . haizzz
_ Cuộc sống là phải bước đi , những người đôi khi họ ko đi cùng m ..chỉ là họ đi chậm lại 1 chút để theo dõi bước đi của m ..đó là gia đình , anh em và bạn đời của m . chỉ là họ cố tình đi chậm 1 chút thôi .
_ Những người muốn m đi chậm hoặc cố ngăn bước chân của m thì là xã hội rồi . haizzz
Chuẩn không cần chỉnh

• Like
Reactions: BCrp
Quảng Cáo :