Chào đồng dâm đến với RPHANG ☺️
Bạn có muốn tham gia comment vào các bài viết bạn quan tâm không? Chỉ mất 15 giây để đăng ký nick
Đăng ký ngay

Nhật Ký Happy Valentine's Day

Lượt xem: 2303

Xem thêm topic đăng bởi bananasieungon

bananasieungon

Checker Chính Thức
30/1/20
1,223
2,685
162
37
TPHCM
VND
0
Tín dụng
3,043
Đa số luôn nghĩ rằng nó là ngày dành cho các cặp tình nhân.
Nhưng, ngày tình yêu còn là ngày dành cho những người mình yêu.
Và hôm nay, tui dành ngày ấy cho một người đàn ông yêu thương tui không có giới hạn.
Người ấy nấu cho tui rất nhiều bửa ăn đơn giản và ấm nóng.
Người ấy giặt quần áo của tui bằng tay.
Người ấy lo lắng không ngủ khi tui chưa về nhà hoặc tôi quên gọi báo sẽ không về.
Người ấy đợi cú điện thoại ở xa vào mỗi cuối tuần để nghe tui kể về thời tiết, công việc và sức khỏe.
Tui luôn thông báo với người ấy tui sẽ về SG trước 1 tuần. Tui không muốn nói quá sớm vì tui hiểu cảm giác trông mong và chờ đợi, ngày sẽ rất dài.

Người ấy có khuyết điểm chứ, hút thuốc và uống bia mỗi ngày. Nhưng tui không ngăn cản hay cằn nhằn. Vì tui không ở bên cạnh nên tui biết người ấy cần những thứ này để khuây khỏa. Đời người không biết dài ngắn thế nào nên...

Trong trí nhớ của tui, hình ảnh buồn nhất mà tui bắt gặp là một đêm người ấy ngồi hút thuốc ở hành lang, tui nằm phía sau nhìn ánh lửa nhỏ rất cô đơn và lẻ loi. Lúc đó quá nhỏ để có thể hiểu được cảm giác của một người đàn ông nghèo, không lo được cho vợ con, cảm giác thua thiệt và bất lực.
Tui chỉ biết mình sẽ nhớ mãi khoảnh khắc ấy.

Ah, người ấy cũng chưa bao giờ nói Ba nhớ con hay Ba yêu con. Tui chỉ cảm nhận qua hành động và ánh mắt thôi.

Tui đang háo hức đợi bửa trưa nay với món ăn quen thuộc canh cải thịt băm, đậu hủ dồn thịt sốt cà chua và cá thát lát chiên.
...

P/S: cám ơn 2 mỹ nam ngồi với Chuối đêm nay cùng đón ngày 14thg2.

@Vi Vi @Dê_ngâythơ sáng thức dậy nhận hình nha hihi...

Chỉnh sửa cuối:

bananasieungon

Checker Chính Thức
30/1/20
1,223
2,685
162
37
TPHCM
VND
0
Tín dụng
3,043

setzer

Bé Đang Tập Nói
27/5/19
61
25
17
30
tp hcm
VND
0
Tín dụng
1,248
Đa số luôn nghĩ rằng nó là ngày dành cho các cặp tình nhân.
Nhưng, ngày tình yêu còn là ngày dành cho những người mình yêu.
Và hôm nay, tui dành ngày ấy cho một người đàn ông yêu thương tui không có giới hạn.
Người ấy nấu cho tui rất nhiều bửa ăn đơn giản và ấm nóng.
Người ấy giặt quần áo của tui bằng tay.
Người ấy lo lắng không ngủ khi tui chưa về nhà hoặc tôi quên gọi báo sẽ không về.
Người ấy đợi cú điện thoại ở xa vào mỗi cuối tuần để nghe tui kể về thời tiết, công việc và sức khỏe.
Tui luôn thông báo với người ấy tui sẽ về SG trước 1 tuần. Tui không muốn nói quá sớm vì tui hiểu cảm giác trông mong và chờ đợi, ngày sẽ rất dài.

Người ấy có khuyết điểm chứ, hút thuốc và uống bia mỗi ngày. Nhưng tui không ngăn cản hay cằn nhằn. Vì tui không ở bên cạnh nên tui biết người ấy cần những thứ này để khuây khỏa. Đời người không biết dài ngắn thế nào nên...

Trong trí nhớ của tui, hình ảnh buồn nhất mà tui bắt gặp là một đêm người ấy ngồi hút thuốc ở hành lang, tui nằm phía sau nhìn ánh lửa nhỏ rất cô đơn và lẻ loi. Lúc đó quá nhỏ để có thể hiểu được cảm giác của một người đàn ông nghèo, không lo được cho vợ con, cảm giác thua thiệt và bất lực.
Tui chỉ biết mình sẽ nhớ mãi khoảnh khắc ấy.

Ah, người ấy cũng chưa bao giờ nói Ba nhớ con hay Ba yêu con. Tui chỉ cảm nhận qua hành động và ánh mắt thôi.

Tui đang háo hức đợi bửa trưa nay với món ăn quen thuộc canh cải thịt băm, đậu hủ dồn thịt sốt cà chua và cá thát lát chiên.
...

P/S: cám ơn 2 mỹ nam ngồi với Chuối đêm nay cùng đón ngày 14thg2.

@Vi Vi @Dê_ngâythơ sáng thức dậy nhận hình nha hihi...

Ngon quá nãy biết sớm thì qua chơi vs c

• Love
Reactions: bananasieungon

Xebagac

Đang Tuổi Sửu Nhi
13/1/20
194
187
31
Tp hcm
VND
0
Tín dụng
1,053
Chúc chế có ngày tình yêu bên người yêu vui vẻ và hạnh phúc

• Love
Reactions: bananasieungon

bananasieungon

Checker Chính Thức
30/1/20
1,223
2,685
162
37
TPHCM
VND
0
Tín dụng
3,043
hình ảnh làm trái tim em nhói đau.
Nguyên ngày hôm qua em đau bụng quằn quại luôn nên ko dám tơ tưởng món gì hết.
Sáng thức dậy ở một nơi xa hí hí
Đã hết đau chưa mà hí hí

DÊ BARIS

Checker Chuyên Nghiệp
30/12/19
2,149
5,130
264
Tận cùng của sự cô đơn
VND
340,340
Tín dụng
12,166
Đã hết đau chưa mà hí hí
em hết đau rồi. Hqa em uống 2 liều luôn. Lúc tối tầm 7h thì có con bé kia qua nhà tâm sự nhờ giúp đỡ nên em bận nói chuyện k lên page spam dc. Em chuẩn bị tung ra 1 siêu phẩm tháng 2 =))

bananasieungon

Checker Chính Thức
30/1/20
1,223
2,685
162
37
TPHCM
VND
0
Tín dụng
3,043
em hết đau rồi. Hqa em uống 2 liều luôn. Lúc tối tầm 7h thì có con bé kia qua nhà tâm sự nhờ giúp đỡ nên em bận nói chuyện k lên page spam dc. Em chuẩn bị tung ra 1 siêu phẩm tháng 2 =))
Lót dép hóng thôi